ผมจะมาตอบคำถามนะครับ คำถามที่ว่า “ซิมเทพ” คืออะไร? ง่ายมากๆครับ ซิมการ์ดทุกคนมีอยู่แล้วใช่ไหมครับ ปกติใช้กันเดือนละต่ำๆก็ 300-500 ลองคูณ 12 เดือนเข้าไปตกปีละ สมมติ 400×12 = 4,800 ต่อปี แต่ถ้าคุณใช้ซิมเทพ เอาตัวแพงสุดของเราเลยอยู่ที่ 1790 ต่อปี หาร 12เดือน ตกเดือนละแค่ 149บาท เท่านั้น!!
ซิมเทพ = ซิมรายปี คำว่า “เทพ” ไม่ได้เกี่ยวข้องกับความศักดิ์สิทธิ์หรือมงคลใดๆ เราเรียกว่า “เทพ” เป็นภาษาวัยรุ่นว่ามันดีจริงๆ “มันจะไม่ดีได้ยังไง ถ้าใช้แล้วมันประหยัดกว่าปกติ 4-5 เท่าตัว แต่ได้โปรเท่ากันอะครับ ” แล้วที่สำคัญคือโปรละมีแบบไหนบ้าง? บอกเลยว่าครบๆ
![](https://www.tree-mobile.com/wp-content/uploads/2022/06/WhatsApp-Image-2022-06-30-at-13.18.01-1024x1024.jpeg)
สำหรับคนทั่วไป ถ้าคุณใช้เน็ตเยอะ เรามีแบบเน็ตไม่อั้น ส่วนความเร็วที่ให้ถือว่าสูงมาก เริ่มต้นตั้งแต่ 6Mbps, 15Mbps, 30Mbps ไม่ลดสปีดเลย ส่วนใครที่เน้นการโทรด้วย แน่นอนครับว่าไม่มีอะไรคุยกันชัดกว่าโทรปกติ และ เรามีโปรโทรฟรีไม่อั้นทุกค่าย ตลอด 24 ชั่วโมงเช่นกัน
ส่วนเรื่องการเลือกใช้โปรเรียกว่าได้มาก ถ้าที่บ้านคุณมี WIFI บ้าน ถ้าที่ทำงานคุณมี WIFI คุณเลือกสายเน็ตเร็วได้เลย เพราะความเร็วสูงสุด 100Mbps/300Mbps ให้จำนวนเน็ตจุๆ 60GB ขึ้นไป ยกตัวอย่างซิมเทพเทอร์โบ และ ซิมเทพ MaxSpeed นอกจากได้เน็ตแล้วยังได้โทรฟรีทุกค่ายอีก คือใช้จนลืมอะครับ สะดวกมากคือคุณไม่ต้องยุ่งอะไรกับมันอีกเลย
![](https://www.tree-mobile.com/wp-content/uploads/2022/06/WhatsApp-Image-2022-06-30-at-13.18.02-1024x1024.jpeg)
แต่ถ้าที่บ้านคุณไม่สะดวกติดเน็ตบ้าน ทำงานนอกสถานที่ เช่นแม่ค้าพ่อค้า ขายของไปดูหนังไป หรือเด็กๆ ที่ชอบดูยูทูป หรือ ซีรีส์ การ์ตูนนอกสถานที่บ่อยๆ คุณเลือกเน็ตไม่อั้นเลยครับ อย่างที่บอกว่าเริ่มตั้งแต่ 6Mbps, 15Mbps จนมากสุด 30Mbps ดูได้ยันหนัง 4K บอกเลย
![](https://www.tree-mobile.com/wp-content/uploads/2022/06/WhatsApp-Image-2022-06-30-at-13.18.02-1-1024x1024.jpeg)
เรื่องประหยัดกว่าคงต้องย้ำหลายๆครั้งครับ คุณใช้เงินเฉพาะจ่ายค่าโทรศัพท์เดือนหนึ่งๆ หลายร้อย ยกตัวอย่างในรูป 679/ด. ตกปีละ 8,148 แต่พอคุณใช้ซิมเทพเท่านั้นแหละ เหลือที่ต้องจ่ายแค่ปีละ 1250 – 1790 เท่านั้น ไม่มีเกินกว่านี้โปรโมชันพอๆกันกัน!!
ไม่อยากเปลี่ยนเบอร์ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่แอดมิน และ ทีมงานโดนถามเข้ามาบ่อย แน่นอนครับเบอร์เก่าของท่านๆ เป็นเบอร์สำคัญเพราะผูกกับการธุรกรรม หรือ การขอพาสเวิร์ดมากมาย ไม่มีใครอยากเปลี่ยน แต่ของถูกๆดีๆก็อยากใช้ทำยังไงทีนี้ ?
บอกเลยว่าวิธีแก้ปัญหาง่ายกว่าเชื่อแป้ง เอ้ยแช่แป้ง นั่นก็คือ เราใช้ซิมเก่าเบอร์หลักเราให้ถูกลง และ ซื้อซิมเทพมาใส่ SIM2 เลยครับสำหรับมือถือ เอนดรอย เช่น Samsung Realme Oppo Xiaomi ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อมี 2 ซิมขึ้นไปอยู่แล้วครับ ใสได้แล้วเราเลือกใช้อินเตอร์เน็ต กับ การโทรออกเป็นของ “ซิมเทพ” ส่วนเบอร์หลักเอาไว้ใช้รับ OTP หรือ โทรเข้าเพียงอย่างเดียวก็พอแล้ว!!
แล้วถ้าใช้ Apple, iPhone ละต้องทำยังไง ก็ง่ายเหมือนกันครับ เราเอาเบอร์หลักไปทำ E-SIM เพื่อรับสาย รับ SMS และ เอาซิมเทพใส่ที่เป็นตัวซิมจริงๆใส่เข้าไปในเครื่อง และ ตั้งค่าเหมือนมือถือเอนดรอย ปัญหาทุกอย่างคือจบ!!
![](https://www.tree-mobile.com/wp-content/uploads/2022/06/WhatsApp-Image-2022-06-30-at-13.18.02-2-1024x1024.jpeg)
ป.ล. เช็ครุ่น iPhone ที่ทำ E-Sim ได้ง่ายๆ คือรุ่นตั้งแต่ iPhone XS, iPhone XS Max, iPhone XR หรือใหม่กว่า ขึ้นไปทำได้หมด !!
และ แน่นอนว่าป้ายยากันไปขนาดนี้ จะหาซื้อได้ที่ไหน? คำตอบนี้ก็ง่ายมากเหมือนกันครับ แน่นอนว่าซิมเทพ ซิมเน็ตรายปีที่ครบที่สุด มีขายอยู่ที่ร้านทรีโมบาย ทุกช่องทางไม่ว่าจะเป็นทางเพจเฟซบุ๊ค ทาง Line@ หรือ สะดวกสั่งทางแพลตฟอร์มอย่าง Shopee หรือ Lazada ก็มีให้เลือกเหมือนกัน โปรโมชันลดราคาเยอะด้วย
![](https://www.tree-mobile.com/wp-content/uploads/2022/06/WhatsApp-Image-2022-06-30-at-13.18.02-3-1024x1024.jpeg)
หรือ ถ้าไม่แน่ใจ อยากได้คำปรึกษาหรือ อยากเห็นของจริงๆ มาที่หน้าร้านได้ครับชั้น 4 MBK Center ร้านทรีโมบายเปิดให้บริการทุกวัน!! ซื้อเสร็จพร้อมลงทะเบียนให้ด้วย และ ไม่ต้องห่วงเราไม่มีบวกเพิ่ม สั่งออนไลน์ทุกช่องทางเราก็ส่งฟรี ให้คำปรึกษาฟรี สนใจใช้ซิมเทพ ซิมรายปี ทักเข้ามาได้เลยครับ !!
🎉😊
Thanks for your blog, nice to read. Do not stop.
Thank for your comment . It ‘ s encouraging for Treemobile team .